Author Topic: ขอรบกวนถามเรื่อง วิธีดาวน์โหลดเกม Arcade ใน Xbox 360 หน่อยค่ะ  (Read 1749 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline girlside

• Newbie
  • *
 :) คือพอดีเพิ่งสมัครสมาชิกเว็บนี้ค่ะ แล้วมีเรื่องรบกวนถามหน่อยเพราะว่าปกติเล่นแต่ Offline แล้วพอดีอยากเล่น DR2: CASE ZERO มากๆ แต่ไม่ทราบว่าจะหาวิธีโหลดมาได้ยังไง แล้วมีวิธีทำยังไงบ้าง รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ หรือจะ pm ทาง Email ก็ได้ Valkyrie__slurpizz@hotmail.com ขอบคุณมากๆค่ะ  :P

Offline Norther

• reportor
  • Sr. Member
  • *
  • XBOX LIVE AMBASSADOR
:) คือพอดีเพิ่งสมัครสมาชิกเว็บนี้ค่ะ แล้วมีเรื่องรบกวนถามหน่อยเพราะว่าปกติเล่นแต่ Offline แล้วพอดีอยากเล่น DR2: CASE ZERO มากๆ แต่ไม่ทราบว่าจะหาวิธีโหลดมาได้ยังไง แล้วมีวิธีทำยังไงบ้าง รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ หรือจะ pm ทาง Email ก็ได้ Valkyrie__slurpizz@hotmail.com ขอบคุณมากๆค่ะ  :P

อืม เกมนี้ต้องซื้อด้วย Microsoft point ราคา 400 MP ครับ

ต้องถามก่อนว่าเคยออนไลน์ไหม

สมัคร Xbox live และมี Gamertag หรือยัง

ถ้าทั้ง 2 คำตอบคือใช่ก็ต้องทำการเติม MP ก่อนครับโดย มี 2 วิธีครับ

1. ซื้อออนไลน์ผ่าน Xbox live ในเครื่องเลย แต่ต้องมีบัตรเครดิตครับ และต้อง Add บัตรเครดิตเข้า Account เราก่อน ยุ่งยากทีเดียวแต่ต่อไปง่ายเลยครับ

เวลาจะซื้ออะไรอย่างอื่น

2. ซื้อ MP จากร้านค้าที่มีจำหน่ายครับ แล้วก็เอา Code ที่ได้มา Redeem ลงใน Xbox live ก็ได้ ครับ

ถ้าจะทำวิธีที่ 1 ก็ลองบอกมาครับ แต่ถ้าจะทำวิธีที่ 2 ผมแนะนำติดต่อคุณป๋องในกระทู้ซื้อขายสินค้าจาก Play Asia ในห้องซื้อขายเลยครับ  ;)

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากนะคะ แต่รบกวนถามอีกนิด ว่าเคยต่อออนไลน์ครั้งนึงนานมากแล้วอะค่ะ เพราะว่าตอนนั้นเล่นเกม Eternal Sonata เลยต้องต่ออนไลน์ตอนเข้าเกมอะค่ะ แล้วหลังจากนั้นก็ไม่ได้ลองออนไลน์อีกเลย เพราะกลัวว่าจะโดนแบนอะ ฮ่าๆๆๆ คือไม่รุ้เหมือนกันที่พี่ๆที่ร้านซื้อเกมอะคะ เค้าก็แนะนำมาว่าอย่าไปต่อออนไลน์บ่อยเดี๋ยวจะโดนแบน แต่ก็ยังไม่ทราบแน่ชัดว่าถ้าโดนแบนแล้วจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง จะทำให้เล่นเกมไม่ได้เลยมั้ย อะไรแบบนี้อะคะ  :D :(

• reportor
  • *
อ่านะมาสายมืดนี่เอง คือถ้าเป็นสายมืดก็ออนได้ครับ แต่ถ้าออนแล้วโดน Microsoft แบนก็จะทำให้ออนไลน์ไม่ได้อีกเลยครับ แต่เครื่องก็ยังเล่น Offline ได้ครับ ทีนี้ถ้าสายมืดผมก็อาจจะไม่แนะนำให้ออนไปซื้อเกมเท่าไรนะครับ เพราะถ้าโดนแบนในขณะที่ซื้อแล้วแต่ยังไม่ได้โหลดหรือโหลดไม่เสร็จก็อาจจะเสียเงินฟรีครับ  :D

• Newbie
  • *
อ่า สายมืดคืออะไรหว่า ?? = ='' ขอโทษด้วยนะคะไม่รู้จริงๆ ฮ่าๆๆๆ :o ??? พอดีเกมนี้ถ้าไม่ต่อเนตมันจะเข้าเล่นไม่ได้อะค่ะ เลยต้องทำง่ะ

• reportor
  • *
สายมืดคือ เล่นเกมก๊อปปี้อ่ะครับ ที่แผ่นละ 100 กว่าบาทน่ะ

• Newbie
  • *
แล้วอย่างเกมพวกนี้จะมีใคร โหลดแล้วเอามามาให้เราดาวน์โหลดหรือซ์้อโดยที่ไม่ต้องต่อเนตเข้ากับเครื่องมั้ยอะคะ  :-[ Ps. อยากเล่นจริงๆ 5555+

• reportor
  • *
ไม่น่าจะทำได้นะครับ เพราะว่าเกมพวกนี้เวลาเราดาวน์โหลดจาก Marketplace มันจะมีการดู Gamertag เราด้วยครับ

Sponsored links

เข้าสู่เวป Play-Asis.comได้ที่นี่ครับ Buy Video Games for Consoles and PC - From Japan, Korea and other Regions at Play-Asia.com